พรีเมดกับ โฮมเมด: อาหารที่ควรซื้อและสิ่งที่ต้องทำตั้งแต่เริ่มต้น – หน้า 9 – SheKnows

instagram viewer

ขนมปัง
ภาพ: Terese Condella / SheKnows

8. ขนมปัง

ค่าใช้จ่าย: ไม่เลว

rachael-ray
เรื่องที่เกี่ยวข้อง. แฮ็คตัดอะโวคาโดของ Rachael Ray กำลังแบ่งอินเทอร์เน็ต

ขนมปังที่ซื้อจากร้านค้าราคาถูกมีราคาประมาณ 1 เหรียญซึ่งบางครั้งก็น้อยกว่าเมื่อขาย ขนมปังขูดจะทำให้คุณเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นประมาณ 50 เปอร์เซ็นต์:

  • นม: $0.04
  • แป้ง: $0.43
  • น้ำตาล: $0.02
  • เกลือ: $0.03
  • ยีสต์: $0.86
  • เนย: $0.20
  • รวม: $1.58

เวลา: ห้ามอย่างเด็ดขาด

คุณต้องปล่อยให้แป้งขึ้น ชกลง เพิ่มเป็นสองเท่าอีกครั้ง นวดแล้วอบตลอดไป ดังนั้นจะพาคุณไปประมาณสามชั่วโมง ซึ่งหมายความว่าคนส่วนใหญ่จะทำได้เฉพาะในช่วงสุดสัปดาห์เท่านั้น

รสชาติ: ดีกว่าสิ่งอื่นใดในโลก

คำตัดสิน: คุณน่าจะซื้อมัน แต่ยังไงก็ตาม

มีหลายวิธีที่คุณสามารถใช้ทำขนมปังขูดให้คุ้มค่าได้ เช่น ซื้อจำนวนมาก ใช้คูปอง ขโมยของ หรืออะไรก็ตาม แต่ลืมเรื่องค่าใช้จ่ายสักครู่ ไม่มีอะไร - ไม่มีอะไร - ที่เปรียบได้กับบ้านที่มีกลิ่นอาย เบเกอรี่ ขนมปังและขนมปังปิ้งแบบอังกฤษสักก้อนจะช่วยให้คุณเข้าใจว่าทำไมขนมปังปิ้งจึงใช้ทำอาหารเช้ากึ่งสำเร็จรูป

พรีเมด vs โฮมเมด อันไหนดีกว่ากัน
ภาพ: Terese Condella / SheKnows