ขัดผิวอย่างชาญฉลาด
ในช่วงปลายฤดูร้อน คุณอาจเลือกใช้การผลัดเซลล์ผิวที่เข้มข้นขึ้นเพื่อฟื้นฟูผิวของคุณ ไม่ว่าจะเป็นการทำ microdermabrasion หรือการลอกผิวด้วยกรด ตอนนี้ช่วงฤดูใบไม้ร่วงกำลังเต็มเปี่ยม ให้ขัดผิวทุกคืน (หรือแม้แต่ทุกคืนถ้าคุณมีผิวที่บอบบาง) ด้วยทรีตเมนต์ที่อ่อนโยนกว่า เช่น เซรั่มเรตินอลหรือครีมไกลโคลิก สิ่งสำคัญคืออย่าขัดผิวมากเกินไป เนื่องจากผิวจะระคายเคืองได้ในช่วงที่อากาศเย็น ก่อนใช้เซรั่มหรือครีมทรีตเมนต์ ให้ทำความสะอาดผิวด้วยอุปกรณ์ปั่นหมาด (ลอง โอเลย์ โปร เอ็กซ์ แอดวานซ์ คลีนซิ่ง ซิสเต็ม หรือ Clarisonic Sonic Cleaning System) เพื่อให้ผิวและรูขุมขนสะอาดอย่างแท้จริง ทำให้ผลิตภัณฑ์ของคุณมีประสิทธิภาพสูงสุด (เป็นสิ่งจำเป็นสำหรับคุณแม่ที่ยุ่งมาก)
![โอเลย์ โปร เอ็กซ์ แอดวานซ์ คลีนซิ่ง ซิสเต็ม](/f/d5ac453bafe71542f9e56feaf5c28209.jpeg)
เติมพลังให้ผิว
คุณแม่ทุกคนต้องการพลังงานพิเศษ! หากต้องการกระตุ้นผิวที่อ่อนล้า ซีด หรือหมองคล้ำ ให้ลองใช้การบำบัดด้วยออกซิเจน เช่น Bliss Triple Oxygen มาส์กให้พลังงานทันที หรือ AmorePacific Hydration Mist เพื่อความสดชื่นในทันที พกเอเวียง เฟเชียล สเปรย์ 1 กระป๋องในกระเป๋าเงินและซื้อเพิ่มได้ตามต้องการ!
![Bliss Triple Oxygen มาส์กให้พลังงานทันที](/f/cb645ee3af92e0bf210b1bfa971b6fe9.jpeg)
สวมหน้ากาก (ไม่ใช่แค่วันฮาโลวีนเท่านั้น!)
ฤดูใบไม้ร่วงเป็นช่วงเวลาที่ดีสำหรับคุณแม่ที่จะนำมาส์กที่ให้ความชุ่มชื้นเข้ากับกิจวัตรการดูแลผิวของพวกเขา หน้ากากผ้าดีที่สุด แต่คุณจำเป็นต้องนอนราบเพื่อให้มันทำงานได้ดี (ทุกๆ 20-40 นาที) ซึ่งไม่ได้ทำให้พวกเขาเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับคุณแม่ที่ต้องเดินทาง! ให้ทำมาสก์ให้ความชุ่มชื้นของคุณเองโดยผสมน้ำผึ้ง นม และโยเกิร์ตในปริมาณเท่าๆ กัน แล้วทาทิ้งไว้ 5-10 นาที เคล็ดลับอื่นที่ฉันชอบคือมาส์กหน้าน้ำมันทุกวันขณะอาบน้ำ (เหมาะสำหรับคุณแม่ที่ต้องเดินทาง): ทาน้ำมันมะกอก น้ำมันมะพร้าว หรือน้ำมันอีมูบนใบหน้าก่อนอาบน้ำ ความร้อนจากการอาบน้ำจะช่วยซึมซาบเข้าสู่ผิว และเมื่อคุณออกจากห้องอาบน้ำ คุณจะมีใบหน้าที่นุ่มชุ่มชื่น
![น้ำมันมะกอก](/f/c8dc6204d2ef1c602ecd363c9ccd88d4.jpeg)